H3Family
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

H3Family

Join and have Fun !

HomeHome  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  SearchSearch  RegisterRegister  Log inLog in  

If we hold it...Together...
Top posters
Aline
From me to you :)! I_vote_lcapFrom me to you :)! I_voting_barFrom me to you :)! I_vote_rcap 
Cry
From me to you :)! I_vote_lcapFrom me to you :)! I_voting_barFrom me to you :)! I_vote_rcap 
khaa19
kukumalu_710
kirachen
Ken
Vin
kem
k3nnj
duongngocquang
Statistics
We have 16 registered users
The newest registered user is Drokky Zu

Our users have posted a total of 212 messages in 40 subjects
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

From me to you :)!

Go down 
2 posters
AuthorMessage
Aline
Admin
Admin
Aline

Character sheet
Attack: 2

From me to you :)! Empty
PostSubject: From me to you :)!   From me to you :)! Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 3:22 pm

Trước tiên, tớ muốn tặng cậu bài hát này, bài hát mà tớ và cậu đều thích, đều có kỉ niệm cùng nó....Kỉ niệm-hè-2007!

Sweet-heart của tớ....

Cậu hỏi tớ tình bạn là gì?! Như thế nào mới có thể là bạn sao?! Chẵng phải chúng ta đã là bạn, chúng ta có tình bạn ....và cậu đương nhiên là bạn của tớ, là sweetheart trong lòng tớ, và cả trong tim tớ nữa....Tình bạn thiêng liêng lắm cậu à. Có đôi khi gặp một người lạ, cậu chào hỏi họ năm ba câu, bắt tay làm quen...đấy! Cậu đã có một người bạn mới rồi đấyNhưng quan hệ giữa người ấy và cậu có thật sự là tình bạn không?! Điều này còn tùy thuộc vào hai người nữa sweet-heart à....Tình bạn có bền vững mãi mãi hay không, cậu và tớ...sẽ là một "thí nghiệm" lớn và hữu hiệu nhất!mong rằng "thí nghiệm" này sẽ thành công....Và chứng minh cho cậu thấy rằng, trên đời vẫn có tình bạn thật sự....Ít ra là đủ thuyết phục cậu!Tình bạn là gì?! Tình bạn bắt đầu từ đâu?! Theo tớ thì...nó bắt đầu khi hai người gặp nhau vì một sự tình cờ nào đó...và cũng bắt đầu khi một sự cảm thông, chia sẽ nào đó nãy nở....Cậu và tớ, ai cũng có bạn bè của riêng mình cả. Bạn có nhiều lắm! Bạn để xã giao, gọi là có quan hệ tốt với mọi người, bạn học tập, bạn để tán gẫu....Nhưng trên hết là những người bạn luôn bên cạnh ta khi ta cần, hạnh phúc lắm khi được họ quan tâm, chia sẽ, trái tim cũng sẽ ấm áp hơn khi nhận được từ họ một cái ôm, một bờ vai để khóc....hay chỉ đơn giản là một ánh mắt....có đủ tình cảm, sự quan tâm, yêu thương mà mình có thể cảm nhận!

Bạn thân không nhất thiết phải giống mình đâu Sweet-heart à! Cậu đó....Cậu vẫn hoàn toàn khác tớ đấy thôi, từ tính tình đến suy nghĩ...mà có lẽ....tớ đa đoan! hay suy nghĩ vẫn vơ thật! Cậu thì cứ xề xòa, chuyện gì đến thì cứ đến....Mà theo như cậu thì cũng ngộ nhỉ, từ khi quen biết tớ , cái tính suy nghĩ xâu xa, đặt quan trọng vấn đề, cái mà cậu và tớ hay gọi là "triết lý"....Cậu đã nhiễm từ tớ....Cứ lây lan, thấm dần......thấm dần....cứ như....cậu nhiễm H5N1 lúc nào mà chính cậu lại không biết vậy!Nếu trên đời này, bạn thân ai nấy đều giống nhau, là phiên bản của nhau, thì chẵng còn gì là thú vị nữa cả....Ta chỉ không nhàm chán khi có bạn thân, một người luôn cho ta những điều mới, cho ta những gì đáng học hỏi, những sự đồng cảm, chia sẽ....Có đôi khi tính tình khác nhau, lại khơi dậy trong ta sự tò mò, lại muốn đi "khám phá" người bạn đó, để khi hiểu họ rồi thì....à! Tớ có thể hiểu cậu! Bạn thân của tớ! Ít ra khi cậu buồn, khi cậu cảm thấy đơn độc, tớ có thể ở ngay bên cậu....Dù không nói gì....nhưng lại có thể chia sẽ với cậu! Cuộc sống muôn màu....Đôi khi ta nghĩ nó bất công lắm...Bất công cho ta, cho bạn bè ta, và cho những ai ta hằng yêu mến!!! Đôi khi ta chán nản, rồi lại chã hiểu mình sinh ra làm gì, phải đi đâu, về đâu....và tại sao lại rơi vào tình trạng này....Ta đơn độc, ta không thích chia sẽ, ta suy nghĩ vẫn vơ, để rồi tự thu mình vào một góc phòng, vào một không gian nhỏ hẹp, yên tĩnh, vắng lặng đến lạ thường....Lúc ấy, cần lắm một người bạn bên ta, thật sự hiểu ta, hiểu ta từ cõi lòng, hiểu bằng con tim, và có thể ở cạnh ta khi ta cần, khi ta nghĩ thoáng qua về họ....Cậu đã bao giờ Sig-in Yahoo, để Invisible và ngồi đó....chờ một Nick name nào sáng lên chưa?! Cậu cần tìm một người nào đó....họ lại ko đến bên cậu?! Lúc đó cậu sẽ như thế nào?! Rồi....khi ý nghĩ "không cần nữa, ta đã quá mệt mỏi" thì người cậu mong đợi lại bật nick Yahoo sáng lên, BUZZ cậu một cái, chào hỏi cậu với những câu nói quen thuộc thường ngày....Lúc đó cảm giác của cậu ra sao?! Cậu có để ý không, trên Trái Đất này mọi loài đều có bạn cả! Không gì là riêng lẽ, không gì là độc nhất....không gì là một....mà là hai, ba....Con người cũng thế! Đến những người lạnh nhạt nhất, thích sống cô độc nhất, thì trong tận đáy lòng họ cũng mong có một người bạn thật sự để chia sẽ, để tâm sự, để được nghe họ nói, họ trãi lòng....Vậy thì sao cậu và tớ lại không nhỉ?!

Có đôi khi bạn bè thân thiết thường không như ta mong đợi...Vì ta là một! họ cũng chỉ là một! Mỗi người đều là duy nhất....Là chính mình! Họ không thể thay đổi ta, và ta cũng không bao giờ hoàn toàn thay đổi họ theo cách ta muốn.....Tớ và cậu, hãy học cách chấp nhận! Học được sự cảm thông để hiểu....hiểu...và chỉ hiểu....hiểu cho họ...và cho ta.... Cậu và tớ tuy xa nhau về mặt địa lý, nhưng lại xa mặt mà không cách lòng cậu nhỉ.....Tớ không phủ nhận rằng thời gian và khoảng cách đôi khi làm tình cảm giữa hai người trở nên....ít gắn bó hơn, có những điều trở ngại...nhưng không vì lẽ đó mà hai người lại bỏ cuộc, lại trở nên thờ ơ....và tự tạo khoảng cách cho riêng mình....Cái khoảng cách giữa hai người xa hay gần là do chính chúng ta, những người trong cuộc có cố gắng gìn giữ nó hay không kìa....Đến lúc này thì vấn đề địa lý, không gian, thời gian đối với tớ không còn là vấn đề nữa....Có những tình bạn sau 10 năm, 20 năm, 30 năm, hay cả đời họ mới có thể gặp lại nhau....vẫn tay bắt mặt mừng, tình bạn vẫn gắn bó đấy thôi! Cậu hãy tin rằng trên đời này có tình bạn chân thật nhé! Nếu không thì ít ra, tớ hy vọng tớ sẽ là người chứng minh nó cho cậu.....Tờ sẽ là người tìm lời giải đáp cho cậu...Cậu hãy tin vào tớ, tin vào bản thận của cậu nữa!

Mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với cậu!

Sweet-heart của tớ,
Your friend.
Back to top Go down
https://h3family.forumvi.com
Ken
TRỨNG GÀ
TRỨNG GÀ
Ken

Character sheet
Attack: 2

From me to you :)! Empty
PostSubject: Re: From me to you :)!   From me to you :)! Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 10:48 pm

68 bài này dùng cho người yêu cũng được nè
Back to top Go down

From me to you :)!
Back to top 
Page 1 of 1