H3Family

Join and have Fun !

HomeHome  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  FAQFAQ  SearchSearch  MemberlistMemberlist  UsergroupsUsergroups  RegisterRegister  Log inLog in  

If we hold it...Together...
Top posters
Aline

Cry

khaa19

kukumalu_710

kirachen

Ken

Vin

kem

k3nnj

duongngocquang

Statistics
We have 16 registered users
The newest registered user is Drokky Zu

Our users have posted a total of 212 messages in 40 subjects
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Share | 

Tuyệt đỉnh tán gái phần2^^

Go down 
AuthorMessage
duongngocquang
TRỨNG GÀ
TRỨNG GÀ

PostSubject: Tuyệt đỉnh tán gái phần2^^   Fri Dec 04, 2009 12:22 pm

BÍ KIẾP CUA GÁI LÀNH MẠNH(CẤM TRẺ EM DƯỚI 18T)
Nghe nhắc đến 2 chữ”cua gái” bà con cứ nghĩ là cái gì xấu xa đểu giả lắm.Đó là 1 tư tưởng sai lầm,nhất là đối với suy nghĩ của các chị em.Nói cho văn chương là “lấy lòng”,”chinh phục”,…dù là gì thì cũng thế cả thôi.
A)Tại sao phải cua?
Khi ta gặp một nàng thật là dễ thương,đáng yêu,hiền lành,dễ mến,...vv. Điển hình là các girl ftu2 đây^^.bị say nắng là điều khó tránh khỏi,lúc đó ta sẽ quan tâm người ây hơn,muốn đối xử tôt với người ấy…nhưng đâu chỉ có mình ta,những cô gái như vậy ai mà chả muốn đối xử tốt,muốn quan tâm…ông bà ta đã dạy”châu chậm uống nước đục”,do đó phải đi tiên phong,phải nhanh tay,”lấy cảm tình đặc biệt” rồi quan tâm sau.khi cô nàng đã dành cho ta sự chú ý đặc biệt rồi thì mới yên tâm được.Lúc đó rồi cứ từ từ mà tìm hiểu:D.Tính toán hay ko tính toán trong tình yêu,tốt hay xấu là ở bản chất mỗi người thôi.mong mọi người đừng quá lên án cái chuyện này.
B)Cua ai?
Ở đây chỉ đề cập đến việc lấy lòng các cô gái “ngoan” thôi,chứ mấy nhỏ giang hồ ăn chơi đú đởn thì ko đề cập,ko phải đối tượng của ftuers.
C)Cua vào lúc nào?
Cái này rất quan trọng àh.khả năng thành công phụ thuộc vào cái này rất nhiều.giả sử như cua ngay lúc đối phương suốt ngày bận rộn với công việc thì khả năng thành công sẽ thấp lắm.Nên chọn thời điểm rảnh rỗi,lúc đối tượng vui vẻ(ko gặp chuyện gì buồn).tránh tình trạng chọn ngay lúc đối phương vừa chia tay người cũ,nhiều boy chọn lúc này để an ủi và thành công khá nhiều.nhưng đa phần trở thành người thế thân.với lại những cô gái như vậy thường xem nhẹ tình cảm,nên tránh xa.
đối với mình thì thời điểm dễ cua nhất là lúc mấy nhỏ vừa thi đại học xong,hoặc là những khi rảnh rỗi khác.phải nói đây là thời khắc vàng.nhiều người cứ bắt mình là phải hết phổ thông mới nghĩ đến chuyện tình cảm,do đó lúc các nàng rất thoáng,vừa thi xong(nếu đậu thì càng tuyệt)tha hồ đú đởn,ko đi học,ở nhà suốt ngày cũng chán,>>thích ai rủ đi chơi.tối tối nằm ở nhà mà có anh nào nt thì càng khoái>>>rất dễ dính
D)Cua như thế nào?
Trước khi bước vào vấn đề chính xin có vài lời như sau.mặc dù bài viết mang tính giải trí nhưng nếu bạn nào mà áp dụng thì phải tuân thủ những tiêu chuẩn đạo đức sau:
1.ko cua bạn gái đã có người yêu
2.ko cua đối tuợng của bạn.trừ khi 2 nguời cùng xí 1 lúc.
3.ko cua đối tượng của tác giả bài viết này.(dặn trước thôi chứ chưa có đâu):D
4.ko bắt cá nhiều tay
5.ko cua cho vui,phải thực sự có tcảm thì mới cua.
6ko được quên dẫn tác giả đi khao(nếu thành công)
7.Ko được nghĩ xấu về người viết bài này(Tại mình rất hiền lành và tốt bụng.hehe)
*Những điều cấm kị về chuyên môn:qua những kinh nghiệm của bản thân và bạn bè xung quanh,xin rút ra 1 số điều sau đây.
1>ko trồng cây si:nhiều bạn vẫn ôm tư tưởng dùng cách này để làm con gái cảm động,đó là sai lầm lớn nhất,con gái nói có là ko,phần lớn con gái nói thích con trai chung tình,thật thà nhưng đó là cô ấy muốn bạn là người để đủ tin tưởng thôi.chư ko phải để thể hiện ra như vậy.con trai như vậy sẽ mất đi sự nam tính,mạnh mẽ.thường các cô gái cảm thấy chán,ko có gì thú vị.ko có cảm giác yêu đương.nhớ điều này nhé!
2>ko bắt chước phi ảnh:phim là hư cấu lên cho nó lãng mạn xem cho hấp dẫn,chứ thực tế khó mà áp dụng,ko khéo bị chê là sến,hơn nữa phim tình cảm toàn film tây,mình là người châu á,khác xa nhau,nhiều khi còn đối lập với nhau.
3>không công khai:đa phần con gái thích kín đáo,ko thích bị người khác dòm ngó.Cho nên ta ko được phô bay tình cảm của mình cho thiên hạ biết trước khi chưa thành công.trừ 1 chiêu đặc biệt(đề cập ở phần sau),hoặc là khi ta cần sự giúp đỡ(nhưng phải đảm bảo người này giữ bí mật cho mình).
Một lý do nữa là việc công khai nếu ko thành công sẽ có hậu quả xấu.chẳng hạn như cái anh chàng bkhoa sau khi làm rùm beng lên ở sân trường và bị từ chối,vừa quê vừa đau khổ,mà sau này có thích người khác cũng khó lòng cua được…
Và điều cuối cùng là bí mật sẽ gây sự bất ngờ cho đối phương,cô ấy sẽ thấy thú vị hơn.
4>ko nóng vội(cái này sẽ được đề cập trong phần chuẩn bị tỉnh tò)
5>Bại không nản:ko ai là ko thất bại,không kẻ thất tình nào mà không đau buồn,khi bị từ chối nên cố gắng suy nghĩ thoáng lên.ko được lụy tình,còn nhiều cơ hội khác,nhiều cô gái tốt khác.
Giờ sẽ là phần chuyên môn cụ thể,là những kinh nghiệm của tác giả và sưu tầm thên từ bạn bè,sẽ là những tình huống cụ thể và kiểu người cụ thể.
Biết đich biết ta trăm trận trăm thắng.Cần phải nắm rõ tình hình cụ thể của địch(cô gái)và các thế lực phản động(mấy tên cũng cua nhỏ đó):tìm hiểu tính cách,con người của địch 1 cách cụ thể thông qua mọi nguồn tin có thể,từ đó xem lại bản thân mình thế nào và cần làm như thế nào,ko được đánh giá bản thân quá cao trước khi vào trận,nếu cô ấy 9d thì tệ mình cũng phải được 6d.hơn nữa còn xem xét tình hình của giặc(mấy thằng kia),hãy đặt câu hỏi là “mình có gì hơn”,chứ đừng bao giờ nghĩ “nó có gì hơn mình” từ đó phát huy bản thân,tạo sự khác biệt.
Thông thường thì con trai cần có những thứ sau:Đẹp trai(Cái này khỏi bàn),thông minh,,giỏi,ga lăng,hài hước dí dỏm,khéo nói,có tài lẻ.
Quan trọng nhất là tự tin,xem mình có đuợc mấy cái trên kia,ít hay nhiều là tùy người,q trọng là phải tin vào chính mính.chưa bước vào cuộc mà đã nghĩ đến thất bại thì sẽ thất bại.
Bài viết rất chi tiết và cụ thể nên sẽ rất dài,được chia ra thành các chương sau.
Chương1:lấy cảm tình
Chương2:phát triển tình cảm
Chương3:Tỏ tình
Chương4:giữ tình cảm
Chương5:níu kéo khi đổ vỡ
Chương6:chia tay
Đừng sock nhá,thât ra thi chương 5 và 6 là 2 chương đặc biệt.đề đề phòng khi có biến.
CHƯƠNG1:LẤY CẢM TÌNH
Phương pháp cơ bản:đa phần địch ở đây đang còn đi học,ở lứa tuổi này thì anh em chỉ cần vui vẻ hòa đồng là ok,chưa để ý nhiều đến điều kiện và sự nghiệp của anh em.ta nên để y những điều sau:
1>Nói chuyện:
khi nói chuyện hãy luôn nhìn địch và cười(nếu cười xấu quá thì thôi),1 kiểu cười cảm tình nhất(cái này tự nhìn vào gương mà kiểm tra nhé).khi nói chuyện nên nhìn thẳng vào mắt địch,lắng nghe và tập trung đặt câu hỏi và chủ đề của địch(cái này ta phải biết trước).Không đi lạc đề,ko ngắt lời,ko ba hoa thể hiện,biểu lộ cảm xúc,nét mặt phù hợp với tình hình.Luôn xen kẽ những tình huống hài hước,phải làm cho địch cười.
2>Thể hiện mình:
mình phải đặc biệt trong mắt địch,phải “cá tính”,lăng xê bản thân 1 cách kín đáo trực tiếp và gián tiếp
Gián tiếp:thông qua bạn bè,bọn con gái thuờng thích tám,nói chuyện thiên hạ,anh em tìm những đứa bạn trung thành nhất để tung tin làm sao đến tai địch,nhớ là đừng trực tiếp làm nếu ko sẽ bị quy cho tội chảnh nha.khi mình được đề cập đến nhiều thì địch sẽ bắt đầu chú ý.nên nhớ thích 1 người không chỉ vì mình thích người đó mà còn phụ thuộc vào cái nhìn của bạn bè xung quanh đối với người đó.nếu mình “nổi” vậy địch sẽ muốn có ta để được lên mặt với bạn bè :D.
Trực tiếp:là ta trực tiếp thể hiện.tìm cách dẫn chuyện để địch đặt câu hỏi vào đúng sở trường của ta.cái này anh em tự mà vắt óc snghĩ nhé.Q xin lấy 1 vd chi tiết làm điển hình thôi.
Vd ta là guitar pro,muốn dùng tài lẻ của mình để cua 1 nhỏ nào đấy mà ta chưa thân lắm.ko lẽ lại đi rủ địch đi chơi rồi cầm đàn theo.thể nào cũng bị lộ hết ý đồ.ta sẽ nhờ 1 thằng bạn nào đấy tổ chức 1 buổi party tại nhà nó(sinh nhật chẳng hạn).rồi thông đồng trước,xách cây đàn tới nhà nó gửi,bữa sau nhỏ đến chơi,thằng này để cây đàn ra ngoài phòng khách.khi bà con tập trung đông đủ nó sẽ mang ra bấm lung tung,mấy em thể nào chả bu vào,nó(thằng bạn) sẽ quảng cáo là ông anh(ko có thì bịa ra,nhưng đảm bảo là địch ko bao giờ được gặp người này) mình đi học để lại,thích lắm mà chưa có điều kiện để học.rồi no sẽ quay sang hoỉ mình.”mi có biết đàn ko đàn hát bản nghe coi”…”ờ cũng biết sơ sơ chút it”.thế nào mấy em chả năn nỉ mình đàn,ta cứ giả bộ từ chối,”ko đâu mình đàn giở lắm”,đợi khi địch năn nỉ rát lưỡi ta mới xuất chiêu:))).cứ thế mà thể hiện,nhớ là khi đàn thỉnh thoảng nhìn vào mắt địch mà cười nhé.
3>Là người đặc biệt:
trong mắt địch ta phải tạo nên sự khác biệt,chẳng hạn như khi địch có quá nhiều theo đuổi,chiều chuộng,kè kè bên cạnh thì ta lại tỏ ra bình thản,quan tâm 1 cách tế nhị,ko sáp vào như mấy tên kia.cứ để cho mấy tên giặc thoải mái đưa đón,tấn công,ta cũng tấn công nhưng chậm rãi và nhẹ nhàng hơn,đủ để địch nghi ngờ tình cảm của ta là được
Vd trong những lần đi chơi chung,thường là đi đông,lúc đầu đừng rủ đi riêng sẽ ko có chuyện để mà nói.Khi bọn giặc xung quanh tha hồ khoe khoang khoác lác,ta cứ ngồi im ko hề nói gì hết,nhưng phải vui vẻ cười và tập trung vào câu chuyện của mọi người,thỉnh thoảng liếc địch cười 1 cái là được.đảm bảo bên kia sẽ nhận đuợc tín hiệu và xử lý.nhưng đặt trường hợp là có nhiều tên cũng cao tay,cũng biết ý và ngồi im như mình thì sao?lúc đó ta ko hoàn toàn im lặng nữa,thỉnh thoảng cũng bon chen vào chút it,nói cái gì đấy cho mọi người cười là được.đồng thời nhìn địch cười nhiều hơn cái thằng kia.làm cho địch chuyển hẳn sự nghi ngờ về phía ta.
3>Ga lăng:
ko chỉ con gái,con trai cũng ghét những kẻ keo kiệt.nhưng ko biết cách sẽ bị nghĩ là kẻ khoe khoang.khi đi chơi chung như vậy các chàng dành trả tiền,con gái ko quá quan tâm đến vấn đề này,nhưng điều đó vẫn cần thiết.nhớ nhé,lặng lẽ lại mà trả,đừng có cố tình dành trả hết trước mặt mọi người khi đi chơi đông,như kiểu để hôm nay mình bao hết cho,giống như là cố để cho các nàng biết.thật sự những kẻ như vậy trông rất ngứa mắt.dù sao đây cũng là vấn đề tế nhị.cần quan tâm.
4>vui vẻ:
luôn vui vẻ khi gặp gỡ đối phương,đừng bao giờ mang những chuyện ko vui hay bộ mặt khó ưa để gặp gỡ.lúc chưa quen chả ai rảnh mà quan tâm đến những vấn đề của bạn,cho nên đừng có ai dại mà đi kể lể thế này thế kia.luôn cười và làmh cho địch cười:cái này con tùy thuộc vào óc hài hước của mỗi người,có những người có thể sáng tao các chi tiết hài hước khi nói chuyện,nhưng cũng có thể tập bằng cách tìm hiểu qua bạn bè,đọc trên sách báo, hiệu quả nhất là để ý đến cách khôi hài của mấy thằng vui tính,dần dần cũng có tiến bộ.
5>không nói nhảm:
nhiều lúc anh em hết chuyện rồi mà cứ bịa vớ vẩn lung tung để nói khiến địch thấy nhạt nhẽo là sai lầm,quan trọng là chất lượng nhé.lúc nào thấy hết chủ đề ta khéo tìm cách kết thúc,lần sau nói tiếp.ngày còn dài,đừng nóng vội.có nhớ cũng ráng mà chịu đựng.
6>luôn đặt câu hỏi và tìm hiểu những người có kinh nghiệm và suy nghĩ kĩ về việc mình làm:
tính cách và hành động của người đang yêu thường khá là hâm so với bình thường,luôn làm việc khá là cảm tính.do đó dễ mắc sai lầm và dễ bị địch cho là “Con nít”
7>Tìm hiểu địch:
Như đã hói ta phải tìm hiểu tính cách của địch thông qua mọi nguồn,bạn bè,người thân,quan chính đối tượng.nhưng nếu ta không có những sự giúp đỡ đó,thông tin quá mù mờ thì hãy lên ngay google,search tìm ngày tháng năm sinh,rồi kiếm quyển tử vi xem tuổi xem tính cách của nàng như thế nào. đúng khoảng 80%,nhất là về phần tính tình.
Nói chung quy lại thì cách thể hiện khi cua nhỏ nào đó là như trên,nhưng tùy từng đối tượng và tùy hoàn cảnh ta áp dụng và biến thể nó sao cho phù hợp.mình xin liệt kê những chiêu như sau:
1>Tổ hợp tác
Tìm thêm vài thằng bạn trợ giúp(nhưng phải đảm bảo là nó ko có ý đồ với nàng và không được hơn mình.càng đông càng tốt,nhưng khoảng 3 đứa là được).Đồng loạt tấn công tới tấp,liên tục nhắn tin cưa cẩm,tỏ vẻ ra là đang tán nhỏ đó,cả mình cũng cưa luôn.Rồi sau thời gian,cho mấy tên kia rút lui,lúc này địch đã quen với việc mình là vip rồi,lúc trước có nhiều người theo đuổi quen,giờ bỏ đi hết thì địch sẽ thấy cô đơn.”kẻ cô đơn dễ dàng đón nhận vòng tay của kẻ khác”,lúc này ta cứ từ từ mà tiến.
2>Cua con gái đố kị,thích cua trai:(dương đông kích tây)
Hồi học phổ thông thường có bạn nữ chơi theo nhóm,theo đẳng cấp.thường những cô nàng vip hay chơi chung với nhau.đi với nhau.nhưng luôn đố kỵ lẫn nhau,ai cũng muốn mình là người nổi bật nhất.thường thì mấy nhỏ này chảnh,ko dễ cua.Sau khi mon men tiếp cận ta bắt đầu tung hỏa mù,hãy hòa đồng với cả nhóm,tỏ vẻ quan tâm đặc biệt đến 1 cô khác không được nổi bật hơn địch(thường thì cô này là gián điệp của mình).nhưng mức độ vừa phaỉ thôi,đủ làm cho đối phương thấy nghi ngờ thôi,đừng rõ ràng quá.Lúc này cái tôi trong địch hiện lên,bắt đầu cảm thấy khó chịu tại sao lại không phải là mình…những cô này thường thích có nhiều đuôi,có thể đối phương sẽ “dũ dỗ” mục đích là tìm cách để cho mình để ý đến cô ấy nhiều hơn chứ chưa hẳn đã thích mình.Lúc đó ta tương kế tựu kế.vẫn tiếp tục quan tâm cả 2.để đối phương tiếp tục bực mình,và trong thời gian đó bạn hãy thể hiện mình,cứ thoải mái rủ đối phương đi chơi,chắc chắn địch sẽ đồng ý,cứ nói chuyện vui vẻ,quan tâm cô ấy.để dần dần nảy sinh tình cảm cho đến khi đối phương chuyển sang thích mình.lúc đấy chưa vội làm gì.cố gắng kéo dài thời gian càng lâu càng tốt.Kiểu con gái như vậy thường mau thay đổi,nếu mình dễ dãi thì đối phương sẽ chán.Đến khi thời gian đối phương “Tán” mình đủ lâu rồi thì mình chủ động tấn công,chủ động tỏ tình,nhưng lúc quen nên không gần gũi,thân mật.hãy nhớ là luôn làm nguời cầm chuôi,luôn thể hiện mình thật hoàn hảo như lúc đang cua vậy,ko bao giờ tỏ ra quá yêu,quá quan tâm,luôn cho đối phương có cảm giác cô ấy cần mình chứ ko fải mình cần,phải làm cho đối phương thấy có cảm giác không an toàn.cứ kéo dài cách xử sự như vậy thật lâu nhé.cần phải có những “sự kiện”để chứng tỏ tình yêu của cô ấy thì mới tin được.đừng quá tin vào lời nói của địch,thường thì con gái như vậy hay nói dối.
Mấy nhỏ này ví giống như hoa hồng vậy:đẹp nhưng có gai,anh em cẩn thận.
3>cua mấy em nhỏ ham học,thích trai học giỏi:
Chiêu này rất phù hợp với ftuer
Đồng ý là con gái thich trai giỏi nhưng để “Thích”thì ko dễ tí nào.tuy nhiên cũng có 1 số nhỏ rất quan trọng chữ”học”.(khóai nhất mấy pé naỳ.ngoan hết biết:D).
Thường chiêu này sử dụng cho mấy nhỏ dưới ta vài tuổi và học chung trường thì sẽ rất tiện lợi.
Thứ1:Ta dễ tạo được cái tiếng qua bạn bè và qua thầy cô.
Bạn bè thì dùng chiêu bung tin đồn,còn thầy cô thì ta nắm lịch học của nhỏ đó.xem có thầy cô nào ta quen ko.nhân lúc nhỏ đi học thêm hay là thăm thầy cô(20/11 chẳng hạn)ta chực sẵn vào với lý do thăm thầy:D.thể nào thầy chả giới thiệu anh này ngày xưa thế này thế kia.lại vừa kiếm ra chuyện để buôn(buôn chuyện mấy giáo viên mà 2 đứa mình học chung.hehe)
Thứ 2:bày cho em nó học.nếu em nó đã khoái kiểu người này thì thể nào chả mon men nhờ vả chỉ bảo kinh nghiệm.ta thăm dò xem trình độ học vấn của địch đến đâu rồi lựa cách mà chỉ,trong lúc bày cho địch học thể nào e ấy chả khen mình đôi câu,sao anh thế này thế kia mà em thì ko được.Ta cứ giả vờ khiêm tốn,nói cho em nó vui”chẳng qua anh học rồi nên mới thế,ai cũng vậy thôi em,đều phải học,cố gắng là được à,đừng có nghĩ lung tung lại lo” tuy nhiên ta vẫn khéo léo thể hiện cái hơn của mình cho địch.thế là tha hồ ăn điểm”vừa thông minh vừa khiêm tốn”:)),lâu lâu gửi cho quyển sách hay hay làm quà là ok luôn.
[To be continue]
Kỳ sau:
4>Cua con gái gặp ở lớp,tình cờ gặp ở những nơi đông người
5>Con gái bán quán ăn.
6>Con gái cùng xóm
7>”Cua”con gái đang cua mình
8>Cua gái theo kiểu lanh lùng
9>Cua gái kiểu”làm người anh”
10>Tung hỏa mù
11>Có nhiều điểm chung
12>Nhắn tin
……
Tại mấy bữa nay bận đánh đế chế nên ko có thời gian viết hết 1 lúc.để từ từ cho bà con đọc chơi
Mình có 1 ông anh kết nghĩa xưa học kiến trúc nay đang bản quyển sách đầu tay:”Tuyệt chiêu tình yêu” _Lê Văn Giang.qua tết sẽ có mặt trên thị trường
Sách là những câu chuyện tình có thật và lãng mạn,những chiêu bài có 1 không 2 ko hề giống ai(kể cả những chiêu của mình).Một anh chàng rất lãng tử.đến lúc đó bà con mua về ủng hộ nhé.đọc giải trí cũng vui lắm đó.:))
Back to top Go down
View user profile

Tuyệt đỉnh tán gái phần2^^
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» [18042011][News + Pics] Ảnh cưới tuyệt đẹp của TVXQ
» [25052011][new]Sự trở lại tuyệt vời của Super Junior
» [11112010][News]“Melon Music Awards 2010 ” mở đợt bình chọn trực tuyến đầu tiên
» [08112010][News] SNSD trông rất tuyệt với mọi bộ trang phục
» [08042011][News]Nhóm nhạc và thành viên nhóm nhạc nào có giọng hát chuyên nghiệp nhất và tệ hại nhất??